Kupona kutoka kwa Dhambi na Uraibu - Hatua ya 1 - Uaminifu

1. Tunakubali kuwa hatuna nguvu juu ya ulevi wetu na kwamba maisha yetu hayataweza kudhibitiwa.

Wakati mtu anakuja kutafuta msaada kwa uraibu, kunaweza kuwa na sababu tofauti tofauti kwanini wamefikia hitimisho kwamba wanahitaji msaada. Moja ya sababu hizo zinaweza kuwa:

  • Mwenzao anatishia kuwaacha, isipokuwa wabadilike.
  • Wazazi wao wanadai kwamba wapate msaada.
  • Mwajiri wao anatishia kuwatimua kazi, isipokuwa watapata msaada.
  • Wamejikuta wakipindukia kupata pesa za uraibu wao. Hata kwa kiwango cha kuiba, au kujiuza kwa ngono.
  • Hakuna kiasi cha dutu ya kulevya inayoweza kuwaridhisha tena. Wanaogopa nini wanaweza kufanya karibu na wao wenyewe.

Hizi zinaweza kuwa hali ambazo zimewasababisha kutafuta msaada. Lakini hali hizi kawaida humsukuma mtu kufanya kitu kwa sababu ya woga. Sasa hofu labda kitu kinachowasonga, lakini itachukua zaidi ya woga kuwafanya watafute msaada kwa njia sahihi.

“Hakuna hofu katika upendo; lakini upendo kamili hutupa nje hofu, kwa sababu hofu ina mateso. Yeye anayeogopa hakamiliki katika upendo. ” ~ 1 Yohana 4:18

Kwa hivyo kama mfanyakazi wa injili anayejaribu kuwasaidia kutoka katika ulevi wao, lazima pia tuwasaidie kutambua kile Mungu, kwa upendo wake, amekuwa akijaribu kuwaonyesha. Labda hawajafikiria hata hivyo, kwamba Mungu amekuwa akijaribu kupata umakini wao, kupitia yale ambayo wamekuwa wakiteseka.

“Uovu wako mwenyewe utakurekebisha, na kurudi nyuma kwako kukukemea; kwa hivyo ujue na uone kuwa ni jambo baya na lenye uchungu, kwamba umemwacha Bwana, Mungu wako, na kwamba hofu yangu haimo ndani yako, asema Bwana MUNGU. wa majeshi. ” ~ Yeremia 2:19

Tunahitaji hofu nzuri ya Mungu. Mungu huruhusu mambo yatupate, ili tujifunze kuogopa vitu viovu, kama ulevi. Marekebisho ya Bwana, kupitia kuvuna kwa ulevi wetu, ndio njia yake ya kutupatia umakini na kutugeuza. Tulipuuza mielekeo yote ya roho yake dhidi ya dhamiri zetu. Kwa hivyo ilibidi aruhusu shida ngumu zitupate, kupata umakini wetu.

“Yeye akataaye maonyo huidharau nafsi yake mwenyewe; Bali yeye asikiaye maonyo hupata ufahamu. Kumcha Bwana ni mafundisho ya hekima; na kabla ya heshima kuna unyenyekevu. ” ~ Mithali 15: 32-33

Kwa hivyo mfanyakazi wa injili anahitaji kumsaidia mraibu kuanza kutambua jinsi Mungu amekuwa akiongea nao tayari. Na kwa hivyo swali linahitaji kuulizwa:

"Je! Tunaamini nini kwamba Mungu amekuwa akiongea na mioyo yetu tayari?"

Ikiwa tunaanza kutafuta msaada, ni kwa sababu Mungu tayari amekuwa akizungumza na moyo wetu. Ikiwa tunatambua kama Mungu anazungumza nasi au la. Dhamiri yenyewe ambayo tunayo, tumepewa na Mungu. Na mara nyingi huongea nasi kupitia dhamiri zetu.

“Kwa maana wakati Mataifa, ambao hawana sheria, hufanya kwa asili mambo yaliyomo katika torati, hawa, bila sheria, ni sheria kwao wenyewe; ambao huonyesha kazi ya torati iliyoandikwa mioyoni mwao, na dhamiri zao pia. wakitoa ushuhuda, na mawazo yao maana wakati wakishtaki au vinginevyo wakipeana udhuru ”~ Warumi 2: 14-15

Sasa kuna watu ambao wameshika dhamiri zao. Na Mungu hazungumzi nao tena. Lakini hiyo ni hali mbaya ya kuingia!

“Sasa Roho asema waziwazi, ya kwamba nyakati za mwisho wengine watajitenga na imani, wakizingatia roho zidanganyazo, na mafundisho ya mashetani; Kusema uwongo kwa unafiki; dhamiri zao zimewashwa na chuma cha moto ”~ 1 Timotheo 4: 1-2

Dawa zingine ni hatari sana kwamba zinaweza kuharibu akili zetu. Unafiki ni moja wapo ya dawa mbaya za kiroho. Kwa sababu inaweza kuharibu dhamiri zetu. Na ikiwa mraibu anachukua unafiki kwa kutaka kufunika makosa yote ambayo wanafanya, wanaweza pia kuharibu dhamiri zao.

Ikiwa tunapenda kucheza mnafiki, na tunaendelea kujifanya kuwa mtu ambaye sivyo. Tunakataa juu ya ulevi wetu. Kwa hivyo basi tunaenda kujaribu kuificha, na jinsi imekuwa ikiathiri sisi na wengine. Ikiwa ndivyo ilivyo: basi Mungu hawezi kutusaidia!

Kwa hivyo lazima tuamuru mraibu asiwe mjinga kama huyo na maisha yao na roho zao! Ikiwa Mungu amekuwa akishughulika na dhamiri zetu, hebu tumpokee kwa sio kujifanya vinginevyo. Wacha tuwe wawazi kabisa na waaminifu juu ya jinsi ulevi wetu unatuathiri!

“Ni nani aliye na ole? Ni nani aliye na huzuni? Ni nani aliye na ugomvi? ni nani anayenung'unika? Nani ana majeraha bila sababu? Nani aliye na macho mekundu? Wale ambao hukaa sana kwenye divai; wale wanaokwenda kutafuta divai iliyochanganywa. Usiitazame divai ikiwa nyekundu, wakati inatoa rangi yake katika kikombe, inaposonga sawa. Mwishowe huuma kama nyoka, Na kuuma kama nyoka. Macho yako yataona wanawake wageni, na moyo wako utasema mambo ya upotovu. Naam, utakuwa kama yeye alalaye katikati ya bahari, au kama yeye alaliye juu ya kilele cha mlingoti. Umesema, wamenipiga, na sikuugua; wamenipiga, lakini sikujisikia; nitaamka lini? Nitaitafuta tena. " ~ Mithali 23: 29-35

Ni mambo ngapi tayari tumeshateseka? Na ni mambo ngapi tumesababisha wengine kuteseka kwa sababu ya ulevi wetu? Na kisha bado, ni mara ngapi bado tumerudi kwenye ulevi wetu tena?

Je! Ninaweza kukubali kwa uaminifu kwa moyo wangu wote kuwa nina uhitaji mzito? Lazima ikiwa tutatafuta rehema na kuipata!

“Niliomba kibali chako kwa moyo wangu wote: unirehemu kwa kadiri ya neno lako. Nilitafakari njia zangu, Na kuzigeuza miguu yangu kuzisikiliza shuhuda zako. ” ~ Zaburi 119: 58-59

Na kisha swali ni: je! Tunajua jinsi ya kuomba msaada wa dhati? Au tunauliza tu ili tuweze kutoka kwenye shida yetu ya haraka, ili tuweze kuendelea na maisha yetu ya ubinafsi? Ni nini nia yetu halisi ya kutafuta msaada?

“Mnatamani, lakini hamna; mnaua, na mnatamani kuwa na kitu, lakini hamwezi kupata. Unauliza, lakini hupokei, kwa sababu unaomba vibaya, ili utumie kwa tamaa zako. ” ~ Yakobo 4: 2-3

Ikiwa tutakuwa waaminifu juu ya hitaji letu, itabidi tukubali kwamba tunahisi kujeruhiwa ndani. Kuna kitu kirefu ambacho ninakosa maishani mwangu. Na kwa kujaribu kujifariji juu ya ukweli huu, nimekuwa mraibu.

“Kwa maana mimi ni maskini na mhitaji, na moyo wangu umeumia ndani yangu. Nimepita kama kivuli kinapopunguka; nimetupwa-tupwa kama nzige. Magoti yangu ni dhaifu kwa kufunga; na mwili wangu umekosa kunona. Nikawa pia aibu kwao; waliponitazama walitingisha vichwa vyao. Nisaidie, Bwana Mungu wangu: Niokoe kulingana na rehema zako ”~ Zaburi 109: 22-26

Kama mwana-kondoo aliyejeruhiwa ambaye hutenganishwa na kundi na kisha kulengwa na kundi la mbwa mwitu, kuna roho ulimwenguni ambayo ni fursa. Inasubiri hadi igundue mmoja ameumia (mwilini, kihemko, kiroho, au zote tatu). Inapogundua hii, inataka kutushawishi tujitenge na tusiaminiwe. Na kisha hutupatia "kitu kingine" kutuliza maumivu yetu na kusababisha "kusahau" hali zetu. Na kwa "kitu kingine" hiki hututeka, na huanza kututawala. Tunapoteza udhibiti wa maisha yetu!

Kuna udanganyifu katika dutu ya "kutuliza" na ya kulevya:

"Mvinyo ni dhihaka, kinywaji kikali kina ghadhabu; na yeyote anayedanganywa na hivyo hana busara." ~ Mithali 20: 1

Yule anayeuza dawa za kulevya na pombe anajua udanganyifu huu. Wanapenda pesa wanazoweza kutengeneza kutoka kwa yule anayejiingiza. Na kwa hivyo hutoa ulevi wa muda mfupi kwa njia ya dawa au pombe. Kwa sababu wanajua kwamba ikiwa watafanya hivi vya kutosha, yule mteja atadhibitiwa. Na wataendelea kuwa na uwezo wa kupata pesa kutoka kwao.

Watu hunywa kwa sababu ya maumivu ya ndani ambayo wanataka kutuliza. Maumivu haya mara nyingi yanatokana na moyo wa huzuni na mzito. Maumivu yanayotufuata maeneo mengi, na kutuongoza katika hali nyingi mbaya.

“Mpe kileo yule aliye karibu kuangamia, na wape divai wale walio na mioyo migumu. Na anywe, na kusahau umasikini wake, na asikumbuke taabu yake tena. ” ~ Mithali 31: 6-7

Udhaifu huu wa kuwa mraibu wa dutu "inayotuliza", kwa kweli ni kawaida sana kati ya wanadamu. Ni sehemu ya kuishi kwetu kwa mwili. Ndio sababu sisi tuko hatarini kudhibitiwa wakati tumejeruhiwa vibaya. Mtu binafsi na asili yao ya kibinadamu wanahitaji msaada huo ambao ni Mwokozi wa kimungu anayeweza kutupa sisi. Tunahitaji uhusiano huo na Mungu!

“Wakati ule zamani mlikuwa mkitembea kwa kufuata mwendo wa ulimwengu huu, kwa kadiri ya mkuu wa mamlaka ya anga, roho ambaye sasa atenda kazi ndani ya watoto wa uasi: [3] ambaye miongoni mwao sisi sote tulikuwa na mazungumzo yetu katika nyakati zamani katika tamaa za mwili wetu, kutimiza matakwa ya mwili na akili; na kwa asili walikuwa watoto wa ghadhabu, kama wengine. Lakini Mungu, ambaye ni tajiri wa rehema, kwa upendo wake mkuu ambao alitupenda sisi… ”~ Waefeso 2: 2-4

Wale ambao hufanya kazi kusaidia wengine, ni watumishi. Na kama watumishi, wamekuwa chini ya udhaifu huo katika siku zao za nyuma. Kwa hivyo, hatutafuti kulaani wengine. Lakini badala yake kumhimiza mwingine na imani kuamini katika upendo na nguvu za Yesu Kristo, kufufua maisha kutoka kwa mtego wa Shetani.

“Na mtumishi wa Bwana hapaswi kushindana; bali awe mpole kwa watu wote, anayefaa kufundisha, mvumilivu, akiwafundisha kwa upole wale wanaopingana nao; ikiwa Mungu atawapa toba ya kuutambua ukweli; Na ili wapate kujiokoa kutoka katika mtego wa Ibilisi, ambaye amewateka mateka kwa mapenzi yake. ” ~ 2 Timotheo 2: 24-26

Lakini ikiwa tutapata msaada, itabidi tukubali tunaihitaji. Na tutalazimika kukubali yale ambayo tayari Mungu amekuwa akisema na mioyo yetu. Kwa sababu andiko linaweka wazi, kwamba Mungu huongea na kila mtu kwa Roho wake.

"Kwa maana neema ya Mungu iletayo wokovu imeonekana kwa watu wote, ikitufundisha kwamba, tukikataa uovu na tamaa za kidunia, tuishi kwa kiasi, na haki, na utauwa, katika ulimwengu huu wa sasa" ~ Tito 2: 11-12

Kwa hivyo swali ni: tutafanya nini na kile ambacho Mungu tayari amekuwa akiongea na mioyo yetu? Je! Tutachukua hatua kwa imani na kumtambua kama yule ambaye amekuwa akichanganya dhamiri zetu? Na kisha, je! Tunaweza kuchukua hatua inayofuata kwa imani, kuanza kuanza kutafuta msaada kwa Mungu?

Acha maoni

Kiswahili