Tuko Katika Vita (Sehemu ya 1)

I am not a fighter.  In fact, I am normally a calm cool and collected kind of person and not the type to get easily rattled.  In grade school, junior high, and high school, I worked hard to help people get along with each other, and still today, I am not the kind of person that goes around looking for fights, but when it comes to my spiritual life, there is no choice.

Kuwa Mkristo inamaanisha kwamba tunahusika katika vita vya kiroho, kati ya Mungu, watu wake, na nguvu za uovu. Nguvu za uovu- adui yetu leo- ni Shetani mwenyewe. Shetani, ambaye pia anajulikana kama Ibilisi, ndiye anayeongoza nguvu za uovu dhidi ya watoto wa Mungu. Ni muhimu kujua kwamba shetani sio mhusika wa kuchekesha aliyevalia leotards nyekundu kama ulimwengu unaonyesha kwenye picha. Ibilisi ni roho, yeye ni halisi, na ni adui yetu. Kwa kusikitisha, naona shetani akishinda ushindi mwingi dhidi ya vijana leo. Ibilisi anaharibu vijana na wazee sawa kwa kutoa kile kinachoonekana kuwa njia sahihi. Niko hapa kukuambia kuwa njia ya shetani daima husababisha uharibifu. Ibilisi anaharibu marafiki na familia, anaondoa damu ya uhai kutoka kwa wale wanaoamini, na anaharibu roho za vijana.

Unaweza kuuliza, "Tufanye nini kuhusu hili?" Jibu langu kwako ni wakati wa kusimama na kupigana! Ndio! Pambana tena kwa jina la Yesu, kwa nguvu ya Roho wake Mtakatifu anayefanya kazi ndani yetu, na kwa damu ya Mwanakondoo! Ni wakati wa kila mmoja wetu kuchukua msimamo na kumwambia shetani apotee! Mungu anawaita watu wake wote kuwa shujaa wa Kristo. Ni vita hadi kumaliza na maisha na kifo vimeshika kwenye mizani. Mbingu au kuzimu iko hatarini. Unaweza kusema, "Lakini sikujiandikisha kwa vita! Nilidhani kuwa Mkristo ni upendo, furaha na amani. ” Uko sawa, Yesu anatupa vitu hivyo, lakini tuna adui ambaye anataka kuiba upendo wetu, furaha, na amani. Vita hivi sio vita halisi bali ni vita vya kiroho.

1Timotheo 1:18

"18 Agizo hili nakukabidhi wewe, mtoto wangu Timotheo, kulingana na unabii uliotangulia juu yako, ili kwa wewe upigane vita vizuri;"

Paulo alimwambia Timotheo alikuwa kwenye vita na alitaka Timotheo apigane vita nzuri - kuwa shujaa mzuri.

1Timotheo 6:12

"Piga vita vizuri vya imani, shika uzima wa milele, ambao uliitiwa pia, na ukakiri kukiri vizuri mbele ya mashahidi wengi."

Hapa Paulo alimwambia Timotheo anataka apigane vita vizuri vya imani.

Ikiwa ningeamka usiku nikamkuta mwizi nyumbani kwangu, nisingemsalimia na kusema, ”Karibu nyumbani kwangu. Ngoja nikuonyeshe vitu vyangu vya thamani na nitakusaidia kutoka nayo mlangoni. ” Itakuwa ni ujinga kwangu kufanya hivi. Badala yake, ningekasirika na kumtaka mwizi aondoke nyumbani kwangu mara moja. Ningetumia nguvu yoyote inayofaa kumtoa mtu huyu nje ya mlango. Ninaogopa vijana wengi leo wanamruhusu shetani aingie ndani ya "nyumba ya moyo" (neno la kiroho kwa moyo). Wanamsikiliza shetani na wanampa sehemu ya maisha yao. Lakini Mungu anataka tuambie shetani, “Ondoka! Funga mlango nyuma yako! Wala usirudi! ”

Ibilisi ni nani na kazi yake ni nini? Ibilisi amekuwepo kwa maelfu ya miaka. Anaweza kufikiria, kusikiliza, kuwasiliana, kutenda, na kuguswa. Wacha turudi mwanzoni kujifunza zaidi juu ya shetani na njia zake mbaya.

Mwanzo 3: 1-5

“Sasa nyoka alikuwa mjanja kuliko wanyama wote wa mwitu aliyoifanya Bwana Mungu. Akamwambia yule mwanamke, Ndio, je! Mungu alisema, Msile matunda ya kila mti wa bustani?

2 Mwanamke akamwambia nyoka, Tula matunda ya miti ya bustani.

3 Lakini juu ya matunda ya mti ulio katikati ya bustani, Mungu alisema, Msiile, wala msiiguse, msije mkafa.

4 Nyoka akamwambia mwanamke, Hakika hamtakufa;

5 Kwa maana Mungu anajua ya kuwa siku mtakapokula matunda yake, ndipo macho yenu yatafunguliwa, nanyi mtakuwa kama miungu, mkijua mema na mabaya. ”

Hapa tunaona shetani alikuwa akishirikiana na yule mwanamke. Alikuwa akijaribu kubadili mawazo yake na kumshawishi awe na shaka kwamba kile Mungu alimwambia ni kweli. Ibilisi alikuwa akisikiliza, alikuwa akifikiria, alikuwa akiwasiliana. Tunachopata hapa, na tutapata katika kazi zote za shetani ni kwamba yeye ni mwongo. Ibilisi anapingana na Mungu. Ibilisi alikuwa katika bustani tangu mwanzo na Ibilisi alipomjia yule mwanamke kwenye bustani lengo lake lilikuwa kukabiliana na kupinga imani yake kwa Mungu. Katika Mwanzo 2:17, baada ya Mungu kuumba mwanamume na mwanamke wa kwanza, Adamu na Hawa, aliwaamuru wote wawili wasile kutoka kwa mti fulani katika bustani. Ibilisi alikuwa akijaribu kushawishi Adamu na Hawa dhidi ya kile Mungu aliwaambia wafanye na hiyo ndiyo hasa ambayo amekuwa akijaribu kufanya kwa maelfu ya miaka. Ibilisi ana majina mengi katika Biblia yote. Anaitwa mshtaki, mpinzani wetu:

1Petro 5: 8

“8 Kuwa na kiasi, kuwa macho; kwa sababu adui yenu Ibilisi, kama simba angurumaye, huzunguka-zunguka, akitafuta mtu ammeze: ”

Anaitwa Beelzebuli, mkuu wa nguvu za anga, mkuu wa ulimwengu huu:

Yohana 14:30

"30 Tena sitazungumza nawe mengi, kwa maana mkuu wa ulimwengu huu anakuja, wala hana kitu kwangu."

Anaitwa mjaribu, nyoka, mwovu na kazi yake ni kupinga watu wa Mungu wenye haki. Ninaamini shetani anawachukia vijana Wakristo wanaompenda Mungu. Ibilisi anajaribu kuwapinga vijana wa Mungu na kuwashawishi kuelekea njia ya uharibifu.

Zekaria 3: 1

"1 Akanionyesha Yoshua kuhani mkuu amesimama mbele ya malaika wa Bwana, na Shetani amesimama mkono wake wa kulia kumpinga"

In the first verse of Zechariah 3, we see how the devil is in place resisting Joshua the high priest before the angel, but the second verse shows us how God handles Satan and He wants us to do the same.

Zekaria 3: 2

“2 Bwana akamwambia Shetani, Bwana na akukemee, Ee Shetani; hata Bwana aliyechagua Yerusalemu akukemee; je! hii si chapa iliyochomwa motoni? ”

Shetani anajaribu kutupinga. Biblia inatufundisha kwamba anapambana na watakatifu au anapigana na watakatifu. Katika sehemu zingine za Biblia, tunasoma kwamba Shetani huharibu roho na mwili. Yeye hupofusha akili za wasioamini na hufanya kazi dhidi ya vijana wazuri wa Mungu na watakatifu wa Mungu. Lengo la Shetani ni kukuangamiza na mwishowe kutupa roho yako motoni. Kwa sababu ya Yesu tuna uwezo wa kumshinda Shetani leo. Hatuna haja ya kumruhusu shetani aingie maishani mwetu na kutuangamiza na dhambi, dawa za kulevya, pombe, au vitu vingine vinavyoharibu maisha ya watu leo. Ibilisi anataka kutuangamiza, lakini Mungu anataka kutuokoa, na kutupa nguvu ya kumshinda shetani.

Waebrania 2:14

“14 Kwa kuwa basi, kama watoto ni washiriki wa nyama na damu, yeye mwenyewe vile vile alishiriki vile vile; ili kwa njia ya kifo amwangamize yeye aliye na nguvu ya mauti, yule Ibilisi;

Yesu alikufa msalabani na kwa nguvu ya damu yake aliharibu nguvu za shetani. Tunapompa Yesu maisha yetu, Yeye hutupa nguvu za kumshinda shetani na kuishi kwa ushindi kila siku. Je! Tunapambana vipi na shetani? Je! Tunashikilia pumzi yetu, tunafunga macho yetu, na tunaruka kuruka? Hapana! Lazima tumpinge shetani kwa nguvu zetu zote!

Remember the story of Joseph, and how he was tempted to do something horribly wrong and against God?  It was Satan that brought the temptation, but because of the power of God within Joseph, he was able to resist the temptation, flee from it and hence, did not sin.  I believe this story is in the Bible for us as a record for instruction as to how we can defeat the devil.  It is our duty, not only to avoid the things that are sinful, but also avoid the things that lead to sin.  Joseph did not know he was going to be tempted but the temptation did come.  Before a person commits sin, there is always a temptation.  The temptation itself is not the sin but it is the testing point for sin.  Joseph had no idea his boss’ wife would try to tempt him, but if Joseph had given into the temptation and chose not to flee from it, he would have committed sin.  Are you ready to stand up and fight the devil?  God is calling all Christians to stand and tell the devil to get lost!  Will we do this, or will we let the devil lead us into temptation and then to sin?

1Yohana 3: 8

"8 Atendaye dhambi ni wa Ibilisi; kwa maana Ibilisi hutenda dhambi tangu mwanzo. Kwa kusudi hili Mwana wa Mungu alidhihirishwa, ili aziharibu kazi za Ibilisi. ”

Mungu asifiwe! Hivi ndivyo Yesu alikuja kutufanyia! Vunjeni kazi za shetani. Walakini, kama vile Paulo alimwambia Timotheo, tutahitaji kusimama na kupigana na shetani. Kwa hivyo, nataka kufunga kwa kukuhimiza umtetee Mungu na upambane na shetani!

Acha maoni

swKiswahili